I am Hua Hin เว็บเดียวเที่ยวหัวหินคุ้ม

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ดู: 61123|ตอบ: 2

บังกะโลหัวหินติดชายหาด "บ้านเป้-บ้านทะเลหัวหิน" [คัดลอกลิงก์]

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2012-5-10 23:44:09 |แสดงโพสต์ทั้งหมด

บ้านเป้ - บ้านทะเลหัวหิน (พักได้ตั้งแต่ 2-25 คน)

บ้านเป้ ที่หัวหินนี้เป็นเรือนไม้กึ่งปูน สองชั้น ใต้ถุนโล่ง ทรงโบราณ (ให้ใช้เฉพาะชั้นบนเท่านั้น) 4 ห้องนอนแอร์ 4 ห้องน้ำ เครื่องทำน้ำอุ่น ทีวี ตู้เย็น เตาบาบีคิว(เตาถ่าน) เตาแก๊สปิคนิค จานชาม ช้อนส้อม สามารถทำอาหารได้ ตัวบ้านอยู่ติดทะเล แค่กระโดดลงจากระเบียงก็เจอชายหาดเลย สามารถจอดรถได้ 5 คัน
บ้านตั้งอยู่ในชายหาดขาวที่สวยที่สุดในหัวหิน อากาศดี ชายทะเลสวย
หมายเหตุ : บ้านเป้ เป็นบ้านของคุณเป้ ซึ่งเปิดบริการมาได้ 4-5 ปี ครับ ^^

สนใจชมบ้านพักได้ที คุณแก๊บ 085-563-3303
http://baan-talay-huahin.blogspot.com/
http://www.facebook.com/pages/Baan-talay-huahin/
ขอบคุณครับ
หมายเหตุ ตัวบ้านเป็นบ้าน และพื้นไม้ ทำการปรับปรุงใหม่แล้ว ดูดีและสวยกว่าเดิมแน่นอน รายละเอียดบัญชีธนาคารที่จะให้โอนเงินนะครับ ธนาคารกสิกรไทย สาขาหัวหิน เลขที่ 272-2-23130-3 ชื่อ พศิน จารุจินดา ท่านที่ชำระเงินมัดจำเข้ามาแล้ว ขอให้แจ้ง e-mail address ของท่านมาให้ด้วยนะครับ เพื่อผมจะส่งหลักฐานการรับเงิน ระบุวันจองของท่านพร้อมยอดเงินที่ได้รับชำระไปให้ทาง e-mail เพื่อใช้ในการ check-in ครับ ท่านที่จองแล้ว หรือชำระเงินเข้ามาแล้ว ขอให้เข้ามาเช็คดูอัพเดตตารางการจองด้วยนะครับ หากมีข้อผิดพลาดจะได้ทักท้วงได้ครับ ขอตอบคำถามเกี่ยวกับค่าเช่าที่ถามบ่อยเลยนะครับ 1. เงินค่าเช่าส่วนที่เหลือ ขอไปชำระที่บ้าน หรือจะโอนให้เมื่อเข้าพักแล้วได้หรือไม่ คำตอบ – ได้ครับ ถือว่า เป็นความยุติธรรมที่สุด ที่ลูกค้าจะนำเงินส่วนที่เหลือมาชำระ ตอนรับกุญแจบ้านครับ 2. จองบ้านพักแล้ว จะโอนเงินจองตอนไหนดี คำตอบ - เมื่อจองบ้านพักแล้ว ขอให้โอนเงินมัดจำภายใน 2 วันนะครับ เพื่อจะได้มั่นใจว่าท่านจะไปพักจริง ๆ บางท่านจองกันเอาไว้ก่อน แล้วก็หายเงียบไปนานมาก บางครั้งโทรไปไม่ติดบ้าง ไม่โทรกลับบ้าง บางครั้งรับปากว่าจะโอนเงินมาให้แล้วก็เงียบหายไปอีก ดังนั้น จึงขอให้จองด้วยวาจาเพียง 2 วัน เมื่อลูกค้าแจ้งว่าจองบ้าน แก๊บจะอัพเดตในตารางจอง แต่ถ้าผ่านไป 2 วันแล้วลูกค้าไม่ติดต่อกลับมา ขออนุญาตยกเลิกการจองโดยไม่โทรตามนะครับ เพื่อลูกค้าท่านอื่นจะได้มีโอกาสจองบ้านบ้างครับ 3. โอนเงินแล้วต้องแจ้งอย่างไร คำตอบ - เมื่อโอนเงินแล้ว เพียงโทรแจ้งว่าลูกค้าจองชื่ออะไร โอนจำนวนเงินเท่าไหร่ เข้าบัญชีธนาคารไหนก็พอ ไม่ต้องแฟกซ์ หรือสแกนสลิปมาให้ยุ่งยาก และเมื่อแจ้งมาแล้ว ขอให้เข้ามาเช็คตารางจองว่าอัพเดตสถานะการชำระเงินให้หรือยังด้วย 4. ราคานี้ลดอีกได้หรือเปล่า คำตอบ - ราคานี้ไม่แพงแล้วครับ เรามีห้องพักถึง 4 ห้องแอร์ ริมทะเล ซึ่งหารค่าเช่าบ้านแล้วจะตกห้องละสามพันกว่าบาทเท่านั้น แต่ท่านยังมีพื้นที่นั่งเล่นที่สามารถทำกิจกรรมร่วมกันได้ มีอุปกรณ์สิ่งอำนวยความสะดวกต่าง ๆ นอกจากนั้นบ้านพักในหัวหิน ติดทะเล ซึ่งเป็นชายหาดส่วนตัวที่สวยที่สุดในหัวหิน เงียบสงบ ซึ่งท่านจะหาบ้านพักลักษณะนี้ได้ไม่ง่ายนัก จึงขออนุญาตไม่ต่อรองราคาแล้วนะครับ 5. ลูกค้าต้องเตรียมอะไรไปเองบ้าง คำตอบ - ของใช้สิ้นเปลืองต่าง ๆ เช่น น้ำดื่ม, กระดาษทิชชู, สบู่, แชมพู, ผ้าเช็ดตัว, เครื่องเทศ, เครื่องปรุงในการประกอบอาหาร ฯลฯ ขอให้ลูกค้าเตรียมไปเองนะครับ นอกจากนั้น จาน ชาม แก้ว ที่ทางบ้านพักเตรียมไว้ สำหรับ 15 ท่าน แต่เพื่อความสะดวกในการใช้งานของลูกค้า ขอให้เตรียมจาน ชามไปเผื่อด้วยก็ดีนะครับ 6. มีสระว่ายน้ำด้วยหรือเปล่า คำตอบ – ไม่มีสระว่ายน้ำครับ มาทะเลก็เล่นน้ำทะเลดีกว่า ทั้งสะอาด สดชื่น และเป็นธรรมชาติด้วยนะครับ 7. ความปลอดภัยของบ้านพัก คำตอบ - เท่าที่ผ่านมา ยังไม่เคยมีปัญหาเกี่ยวกับการโจรกรรมใด ๆ ที่พักจะเป็นกลุ่มบ้านของคหะบดีเก่า เป็นพื้นที่ส่วนบุคคล มีพนักงานรักษาความปลอดภัย มีรั้วรอบขอบชิด แต่เพื่อความปลอดภัยในทรัพย์สินของท่าน ขอให้ลูกค้าดูแลสิ่งของมีค่า ปิดล็อคประตู หน้าต่าง เมื่อไม่อยู่ในบ้านพักด้วยครับ ถ้ามีคำถามนอกเหนือจากนี้หรือข้อติชมอย่างไรติดต่อได้นะครับ ที่เบอร์โทรหรืออีเมล์ [email protected] ครับ สำหรับท่านที่เข้าพักแล้ว หากพบความไม่สะดวกหรือมีอุปกรณ์ใดชำรุด กรุณาแจ้งได้ทันทีเลยนะครับ ขอให้มีความสุขกับการพักผ่อนนะครับ ขอบคุณครับ ติดต่อจองที่คุณแก๊บ 085-563-3303 (ช่วงเวลา 08.00 น. - 22.00 น.) หรือ e-mail: baantalayhuahin@gmail.com http://www.facebook.com/pages/Baan-talay-huahin/

ตารางจองห้องพัก เดือนพฤษภาคม 2555 1-4 พฤษภาคม - ยังว่างอยู่ครับ 5 พฤษภาคม - คุณเก๋ และครอบครัว (1 night) 6 พฤษภาคม - คุณเมฆ และเพื่อนๆ (1 night) 7 พฤษภาคม - คุณอ้อ และครอบครัว (1 night) 8 พฤษภาคม - คุณพรทิพย์ และเพื่อนๆ (1 night) 9 พฤษภาคม - คุณเบิร์ด และเพื่อนๆ (1 night) 10-11 พฤษภาคม - คุณนิว และเพื่อนๆ (2 nights) 12 พฤษภาคม - คุณดล และครอบครัว (1 night) 13 พฤษภาคม - ยังว่างอยู่ครับ 14-16 พฤษภาคม - คุณติว และเพื่อนๆ (3 nights) 17-18 พฤษภาคม - ยังว่างอยู่ครับ 19 พฤษภาคม - คุณข้าว และเพื่อนๆ (1 night) 20-24 พฤษภาคม - ยังว่างอยู่ครับ 25 พฤษภาคม - คุณวิ และเพื่อนๆ (1 night) 26-31 พฤษภาคม - ยังว่างอยู่ครับ เดือนมิถุนายน 2555 1 มิถุนายน - ยังว่างอยู่ครับ 2-3 มิถุนายน - คุณเบนซ์ และครอบครัว (2 nights) 4-5 มิถุนายน - ยังว่างอยู่ครับ 6 มิถุนายน - คุณก้อย และเพื่อนๆ (1 night) 7-30 มิถุนายน - ยังว่างอยู่ครับ สนใจสอบถามราคาค่าบ้านพักได้ครับ

บ้านทะเลหัวหิน บ้านเป้หัวหิน

ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก

Rank: 1

โพสต์เมื่อ 2013-2-20 18:51:06 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนากทราบราคา ช่วงเดือนเมษา

Rank: 1

โพสต์เมื่อ 2013-3-23 15:18:32 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
1.สนใจบัานพักที่ มี 4ห้องนอน เพราะไป 8-10 คน ระหว่างวันที่  8-9-10  พ.ค.56
ราคาเท่าไร  
2.ติดทะเล สามารถเดินลงไปเล่นน้ำทะเลได้ใช่ไหม
3.มีสระว่ายน้ำไหม
5.มีอาหารเช้ารึเปล่า  

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

รูปแบบข้อความล้วน|iamhuahin.com

GMT+7, 2014-4-24 08:20 , Processed in 0.023457 second(s), 5 queries , Xcache On.