I am Hua Hin เว็บเดียวเที่ยวหัวหินคุ้ม

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ดู: 11303|ตอบ: 0

"บ้านแนบเคหาสน์" ทะเลใกล้แค่เอื้อม [คัดลอกลิงก์]

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2012-5-11 00:08:23 |แสดงโพสต์ทั้งหมด

บ้านแนบเคหาสน์ ๘-๙ - ติดทะเล (15 เมตร)

เป็นบ้านทาวเฮ้าว์ มีสองหลังติดกัน ห่างทะเล 15 เมตร ตัวบ้านหน้ากว้าง 6 เมตร (มีทั้งหมด 2 หลัง)
ขนาด 3ห้องนอน 3ห้องน้ำ 1ห้องรับแขก 1ห้องทานอาหาร 1ห้องครัวฝรั่ง (ไม่มีเตาแก๊ส)

ยินดีต้อนรับทุกท่าน สำหรับวันหยุดพักผ่อนที่แสนพิเศษ

เหมาะสำหรับมาพักผ่อน กับครอบครัว

หรือสังสรรค์ เฮฮาปาร์ตี้ บาร์บีคิว กับเพื่อน

พร้อมความเป็นส่วนตัว ที่ไม่วุ่นวายกับคนอื่น

ภายในชั้นที่ 1 โซฟานั่งสบายๆ ทีวีLCD 32นิ้ว โต๊ะทานอาหารสำหรับ 6 ท่าน ตู้เย็น ไมโครเวฟ หม้อหุงข้าว
กาต้มน้ำร้อน เครื่องปิ้งขนมปัง จานชามช้อนส้อมสำหรับ 10 ท่าน และห้องน้ำชั้นล่าง 1 ห้อง

ภายนอกบ้าน มีเตาบาบีคิว (สามารถปิ้งย่างบาบีคิวได้) เป็นเตาถ่าน (หาซื้อได้ตามร้านค้าแถวบ้าน) โต๊ะทานอาหารนอกชานสำหรับ 4 ท่าน และโต๊ะม้าหิน สำหรับ 4 ท่าน มีสวนหย่อมเล็กๆหน้าบ้านไว้พักผ่อน และตากผ้า หน้าบ้าน มีที่ล้างตัวเมื่อขึ้นมาจากทะเล และมีห้องน้ำ 3 ห้อง แยกเป็นห้องน้ำชั้นล่าง และชั้นบน มีน้ำอุ่น
และ
มีที่จอดรถในบ้าน 1 คัน และหน้าบ้าน 1 คัน พร้อมอินเตอร์เนต Wifi ความเร็วสูง 9m. FREE

สามารถ รองรับได้ 8-15 ท่าน ในราคาสุดพิเศษ

ชั้นสอง แบ่งเป็นสามห้องนอนแอร์ มีเตียงนอน 6 ฟุตทั้งสามห้อ
สามารถนอนได้ห้องละ 3-5 คนต่อห้อง สบายๆ (เฉพาะห้องนอนใหญ่มีTV LCD 32 นิ้ว) มีเฉลียงหน้าบ้านชั้นสอง พร้อมโต๊ะและม้านั่ง ที่สามารถมองออกไปเห็นทะเลได้

ตัวบ้านเดินไปทะเล ประมาณ 15 ก้าว สามารถเดินไปที่ชายหาดได้
แต่ปัจจุบันทางลงทะเลค่อนข้างชัน เพราะน้ำเซาะบันไดทางลงพัง

บ้านแนบ ตั้งอยู่ที่ ถนนแนบเคหาสน์ ใกล้กับร้านอาหารบ้านอิสระ ร้านอยู่เย็น
ร้านบ้านถั่วเย็น ร้านเค้กบ้านใกล้วัง ร้านกล้วยทอดกระทะทอง

การเดินทาง

ถ้าขับรถจากกรุงเทพบนถนนเพชรเกษม (ทางหลวงหมายเลข 4) สายล่องใต้ ทางจะไปหัวหิน ผ่านชะอำ, พระราชนิเวศน์มฤคทายวัน, ค่ายนเรศวร, โรงแรมเชอราตัน, ไพร์มเนเจอร์ วิลล่า (มีกังหันลมสีขาวขนาดใหญ่ริมถนน), วังไกลกังวล , เลี้ยวเข้าซอยหัวหิน45 ตรงมาจนสุด จะเจอถนนแนบเคหาสน์ (ถนนตก) แล้วเลี้ยวขวา ตรงมาประมาณ 20 เมตร จะมีซอยซ้ายมือ มีป้ายหน้าซอยเขียนว่า บ้านทะเลหัวหิน สังเกตได้ว่าซอยจะอยู่ตรงกันข้ามกับร้านนึกสนุก บ้านจะเป็นทาว์เฮ้าว์หลังที่ 8,9  มีป้ายหน้าบ้าน เขียนว่า บ้านทะเลหัวหิน ครับ

พิกัด บ้านแนบ 8,9

จำนวนแขกที่เข้าพักขอให้ไม่เกิน 10 คนต่อหลัง จอดรถได้ 2 คันนะครับ (หากเกิน คิดเพิ่มคนละ 150 บาท/ไม่มีที่นอนให้ และไม่เกิน 15 คน)

เนื่องจากที่นี้เป็นบ้านส่วนตัว และบ้านหลังอื่น ๆ บางหลังอาจจะไม่มีคนอยู่ประจำ บางหลังเจ้าของอาจจะมาพักเฉพาะช่วงวันหยุด จึงขอความกรุณาไม่ส่งเสียงดังหลัง 23.00 น. จนรบกวนบ้านข้างเคียง และขอให้เคารพสิทธิของบ้านอื่น ข้างเคียงด้วยนะครับ

สำหรับสัตว์เลี้ยง อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยง (นำ้หนักไม่เกิน 2 กิโลกรัม) ไปที่บ้านได้ โดยมีค่าพักเพิ่มตัวละ400บาท/ครั้ง ครับ

กรุณาล้างจานออกก่อนจากบ้านพัก และห้ามใส่อาหารสดไว้ในตู้เย็น

ค่าเช่า

ราคาค่าเช่า สำหรับคืนวันจันทร์-วันพฤหัส คืนละ 5,000 บาท / คืนวันศุกร์ - อาทิตย์ คืนละ 6,500 บาทครับ / ช่วงวันหยุดยาว คืนละ 7,000 บาท ส่วนการเช็คอินท์ เช็คเอ้าท์ ถ้าไม่มีแขกต่อเนื่องกัน (สอบถามกันก่อนครับ) สามารถเข้าก่อนเที่ยงและออกหลังเที่ยงได้ครับ แต่ถ้ามีแขกพักอยู่ก่อนหรือจะมีแขกมาพักต่อ รบกวนเข้าหลังบ่ายสอง และออกไม่เกินเที่ยงนะครับ เพื่อแม่บ้านจะได้มีเวลาทำความสะอาดบ้าน เปลี่ยนผ้าปูที่นอนให้แขกชุดต่อไป

ท่านที่สนใจโทรติดต่อ บ้านทะเลหัวหิน 085-563-3303 ครับ ถ้าจองแล้วรบกวนโอนเงินมาเพื่อยืนยันการจองเลยนะครับ โดยสามารถชำระก่อนอย่างน้อย 70% ของราคาบ้านพัก เพราะมีลูกค้าสอบถามเข้ามาจำนวนมาก บางท่านโทรมาจองไว้แล้วหายเงียบไป จึงขอสงวนสิทธิ์ให้จองด้วยวาจาเพียง 1 วันนะครับ ถ้าไม่มีการยืนยันเข้ามาอีก ขอยกเลิกบุ๊คกิ้งโดยที่จะไม่โทรตามนะครับ ค่าเช่าส่วนที่เหลือมาชำระตอนรับกุญแจบ้านเลยครับ

การจองบ้านขอให้ติดต่อแก๊บเท่านั้นนะครับ

รายละเอียดบัญชีธนาคารที่จะให้โอนเงินนะครับ

ธนาคารกสิกรไทย สาขาหัวหิน เลขที่ 272-2-23130-3 ชื่อ พศิน จารุจินดา

ท่านที่ชำระเงินมัดจำเข้ามาแล้ว ขอให้แจ้ง e-mail address ของท่านมาให้ด้วยนะครับ เพื่อผมจะส่งหลักฐานการรับเงิน ระบุวันจองของท่านพร้อมยอดเงินที่ได้รับชำระไปให้ทาง e-mail เพื่อใช้ในการ check-in ครับ

ท่านที่จองแล้ว หรือชำระเงินเข้ามาแล้ว ขอให้เข้ามาเช็คดูอัพเดตตารางการจองด้วยนะครับ หากมีข้อผิดพลาดจะได้ทักท้วงได้ครับ

ขอตอบคำถามเกี่ยวกับค่าเช่าที่ถามบ่อยเลยนะครับ

1. เงินค่าเช่าส่วนที่เหลือ ขอไปชำระที่บ้าน หรือจะโอนให้เมื่อเข้าพักแล้วได้หรือไม่

คำตอบ – ได้ครับ ถือว่า เป็นความยุติธรรมที่สุด ที่ลูกค้าจะนำเงินส่วนที่เหลือมาชำระ ตอนรับกุญแจบ้านครับ

2. จองบ้านพักแล้ว จะโอนเงินจองตอนไหนดี

คำตอบ - เมื่อจองบ้านพักแล้ว ขอให้โอนเงินมัดจำภายใน 2 วันนะครับ เพื่อจะได้มั่นใจว่าท่านจะไปพักจริง ๆ บางท่านจองกันเอาไว้ก่อน แล้วก็หายเงียบไปนานมาก บางครั้งโทรไปไม่ติดบ้าง ไม่โทรกลับบ้าง บางครั้งรับปากว่าจะโอนเงินมาให้แล้วก็เงียบหายไปอีก ดังนั้น จึงขอให้จองด้วยวาจาเพียง 2 วัน เมื่อลูกค้าแจ้งว่าจองบ้าน แก๊บจะอัพเดตในตารางจอง แต่ถ้าผ่านไป 2 วันแล้วลูกค้าไม่ติดต่อกลับมา ขออนุญาตยกเลิกการจองโดยไม่โทรตามนะครับ เพื่อลูกค้าท่านอื่นจะได้มีโอกาสจองบ้านบ้างครับ

3. โอนเงินแล้วต้องแจ้งอย่างไร

คำตอบ - เมื่อโอนเงินแล้ว เพียงโทรแจ้งว่าลูกค้าจองชื่ออะไร โอนจำนวนเงินเท่าไหร่ เข้าบัญชีธนาคารไหนก็พอ ไม่ต้องแฟกซ์ หรือสแกนสลิปมาให้ยุ่งยาก และเมื่อแจ้งมาแล้ว ขอให้เข้ามาเช็คตารางจองว่าอัพเดตสถานะการชำระเงินให้หรือยังด้วย

4. ราคานี้ลดอีกได้หรือเปล่า

คำตอบ - ราคานี้ไม่แพงแล้วครับ เรามีห้องพักถึง 3 ห้อง ซึ่งหารค่าเช่าบ้านแล้วจะตกห้องละพันกว่าบาทเท่านั้น แต่ท่านยังมีพื้นที่นั่งเล่นที่สามารถทำกิจกรรมร่วมกันได้ มีอุปกรณ์สิ่งอำนวยความสะดวกต่าง ๆ นอกจากนั้นบ้านพักในหัวหิน ใกล้ทะเล ซึ่งเป็นชายหาดส่วนตัวที่สวยที่สุดในหัวหิน เงียบสงบ ซึ่งท่านจะหาบ้านพักลักษณะนี้ได้ไม่ง่ายนัก จึงขออนุญาตไม่ต่อรองราคาแล้วนะครับ

5. ลูกค้าต้องเตรียมอะไรไปเองบ้าง

คำตอบ - ของใช้สิ้นเปลืองต่าง ๆ เช่น น้ำดื่ม, กระดาษทิชชู, สบู่, แชมพู, ผ้าเช็ดตัว, เครื่องเทศ, เครื่องปรุงในการประกอบอาหาร ฯลฯ ขอให้ลูกค้าเตรียมไปเองนะครับ นอกจากนั้น จาน ชาม แก้ว ที่ทางบ้านพักเตรียมไว้ สำหรับ 10 ท่าน แต่เพื่อความสะดวกในการใช้งานของลูกค้า ขอให้เตรียมจาน ชามไปเผื่อด้วยก็ดีนะครับ

6. มีสระว่ายน้ำด้วยหรือเปล่า

คำตอบ – ไม่มีสระว่ายน้ำครับ มาทะเลก็เล่นน้ำทะเลดีกว่า ทั้งสะอาด สดชื่น และเป็นธรรมชาติด้วยนะครับ

7. ความปลอดภัยของบ้านพัก

คำตอบ - เท่าที่ผ่านมา ยังไม่เคยมีปัญหาเกี่ยวกับการโจรกรรมใด ๆ  มีรั้วรอบขอบชิด แต่เพื่อความปลอดภัยในทรัพย์สินของท่าน ขอให้ลูกค้าดูแลสิ่งของมีค่า ปิดล็อคประตู หน้าต่าง เมื่อไม่อยู่ในบ้านพักด้วยครับ

ถ้ามีคำถามนอกเหนือจากนี้หรือข้อติชมอย่างไรติดต่อได้นะครับ ที่เบอร์โทรหรืออีเมล์ baantalayhuahin@gmail.com ครับ

สำหรับท่านที่เข้าพักแล้ว หากพบความไม่สะดวกหรือมีอุปกรณ์ใดชำรุด กรุณาแจ้งแก๊บได้ทันทีเลยนะครับ

ขอให้มีความสุขกับการพักผ่อนนะครับ ขอบคุณครับ

3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ (มีให้เช่า 2 หลัง)

ติดต่อจองที่ คุณแก๊บ 085-563-3303 (ช่วงเวลา 08.00 น. - 22.00 น.)

หรือ e-mail: baantalayhuahin@gmail.com

ตารางจองห้องพัก

ถ้าต้องการตรวจสอบว่าบ้านพักว่างหรือไม่ ดูได้จากที่ update ในเวบได้เลยครับ
ส่วนลูกค้าที่จองบ้านพัก และโอนเงินมัดจำ 70% มาแล้ว หลังจาก 2 วัน กรุณาเช็คในเวบ
ด้วยว่ามีการ booking หรือยัง ถ้ายังกรุณาโทรมาแจ้งอีกครั้งนะครับ

เดือน กุมภาพันธ์ - พฤษภาคม 2555
บ้านแนบ 8
พฤษภาคม 2555
1 พฤษภาคม- ยังว่างอยู่
2-3 พฤษภาคม- คุณติ๋ม และครอบครัว (2 nights)
4 พฤษภาคม - คุณมัช และครอบครัว (1 night)
5 พฤษภาคม - คุณแม๊ค และครอบครัว (1 night)
6 พฤษภาคม - คุณเปิ้ล และครอบครัว (1 night)
7-8 พฤษภาคม- คุณนุช และครอบครัว (2 nights)
9 พฤษภาคม- ยังว่างอยู่
10 พฤษภาคม - คุณมายด์ และเพื่อนๆ (1 night)
11 พฤษภาคม- คุณจักรี และครอบครัว (1 night)
12 พฤษภาคม - คุณนุ้ย และเพื่อนๆ (1 night)
13 พฤษภาคม- คุณอรรถชัย และครอบครัว (1 night)
14-15 พฤษภาคม- คุณมนตรี และเพื่อนๆ (2 nights)
16-17 พฤษภาคม- ยังว่างอยู่
18-19 พฤษภาคม - คุณพร และครอบครัว (2 nights)
20 พฤษภาคม - คุณเจษฏา และเพื่อนๆ (1 night)
21-25 พฤษภาคม- ยังว่างอยู่
26 พฤษภาคม - คุณพลอย และเพื่อนๆ (1 night)
27-31 พฤษภาคม- ยังว่างอยู่

มิถุนายน 2555
1 มิถุนายน - ยังว่างอยู่
2-3 มิถุนายน - คุณเชอรี่ และเพื่อนๆ (2 nights)
4-30 มิถุนายน - ยังว่างอยู่

บ้านแนบ 9
พฤษภาคม 2555
1 พฤษภาคม- ยังว่างอยู่
2-3 พฤษภาคม- คุณแจ๊ค และเพื่อนๆ (2 nights)
4 พฤษภาคม - ยังว่างอยู่
5-6 พฤษภาคม- คุณโอ๊ต และเพื่อนๆ (2 nights)
7-8 พฤษภาคม- คุณปุ่น และครอบครัว (2 nights)
9 พฤษภาคม- ยังว่างอยู่
10 พฤษภาคม - คุณรัตน์ และครอบครัว (1 night)
11-12 พฤษภาคม- คุณกิฟท์ และเพื่อนๆ (2 nights)
13-14 พฤษภาคม- คุณจาจา และเพื่อนๆ (2 nights)
15-18 พฤษภาคม- ยังว่างอยู่
19 พฤษภาคม - คุณจอย และเพื่อนๆ (1 night)
20-31 พฤษภาคม- ยังว่างอยู่

มิถุนายน 2555
1 มิถุนายน - ยังว่างอยู่
2-3 มิถุนายน - คุณเชอรี่ และเพื่อนๆ (2 nights)
4-30 มิถุนายน - ยังว่างอยู่

อัตราบ้านพัก เดือนมกราคม - พฤษภาคม 2555

Monday - Thursday (Weekday) : 5,000 บาท

Friday - Sunday (Weekend&holiday) :  6,500บาท

Long Weekend & Long holiday : 7,000 บาท**

พักได้ไม่เกิน 10 คน หากเกิน คิดเพิ่ม คนละ 150 บาท/คืน (ไม่เกิน 15 คน)

และ

สำหรับลูกค้าที่มาพักครบ 5 ครั้ง ภายใน 6 เดือน - บ้านพักอัญชลี
มอบบัตรพักฟรี Weekday 1 คืน

และต่อจากนั้น ลูกค้าที่มาพักครบ 10 ครั้ง ภายใน 1 ปี - บ้านพักอัญชลี มอบบัตรพักฟรี Weekend อีก 1 คืน
(ภายใน 6 เดือน นับตั้งแต่มาพักครั้งแรก)

**ราคาหรือโปรโมชั่น และรายละเอียดต่างๆ อาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

แผนที่บ้านพัก

ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

รูปแบบข้อความล้วน|iamhuahin.com

GMT+7, 2014-8-1 14:45 , Processed in 1.508182 second(s), 5 queries , Xcache On.